โครงการแลกเปลี่ยน Engenius International
น้องๆ ออแพร์ในโครงการแลกเปลี่ยน Engenius International เตรียมตัวไปเป็นออแพร์ที่อเมริกาแล้ว!
![ออแพร์-aupair-โครงการออแพร์](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-1024x427.jpg)
น้องๆ ในโครงการออแพร์ Au Pair ณ ประเทศสหรัฐอเมริกาได้ทำการ Matched กับโฮสต์เป็นที่เรียบร้อย หน้าที่ดูแลลูกของโฮสต์ซึ่งเป็นเด็กๆ อายุแตกต่างกันไปแต่ละบ้าน ไปดูโฉมหน้าของน้องๆ ของเรากันเลย
![](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-1.jpg)
ไปรู้จักกับน้องคนน่ารักคนแรกของเรา ว่าที่ออแพร์ที่สหรัฐอเมริกา “น้องนริศรา ” จบการศึกษาคณะ Business Administration (Hospitality Industry Management) ได้รับทุนค่าโครงการออแพร์จากโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมนานาชาติ Engenius International ตอนนี้ได้แมชกับโฮสต์ชาวอเมริกันที่ South Carolina ค่ะ ทั้งสวยและเก่งมากๆ เลยทีเดียว
![ออแพร์-ทุนออแพร์-ทำงานอเมริกา-ขยายเวลาเก็บ](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-2.jpg)
น้องอร จิระนันท์ ได้รับทุนค่าโครงการออแพร์ 100% จากโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมนานาชาติ Engenius International จบการศึกษาจากคณะศึกษาศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษ มหาวิทยาลัยศิลปากร ตอนนี้น้องอรแมชกับโฮสต์แฟมิลี่เรียบร้อยแล้ว มีหน้าที่ดูแลน้องๆ ทั้งหมด 3 คน อายุ 5, 3, และ 1.5 ขวบ บ้านโฮสต์แฟมิลี่ตั้งอยู่ที่ รัฐโคโรลาโด ประเทศสหรัฐอเมริกาค่ะ
![ออแพร์-ทุนออแพร์-ทำงานอเมริกา-ขยายเวลาเก็บ](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-3.jpg)
“น้องนริสา ” จบการศึกษาคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ได้รับทุนค่าโครงการออแพร์จากโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมนานาชาติ Engenius International ตอนนี้ได้แมชกับโฮสต์ชาวอเมริกันที่ Florida มีหน้าที่ดูแลลูกของโฮสต์ซึ่งเป็นเด็กผู้หญิง 10 ขวบ 2 คน ค่ะ
![ออแพร์-ทุนออแพร์-ทำงานอเมริกา-ขยายเวลาเก็บ](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-4.jpg)
“น้องสุรัญชนา ” จบการศึกษาคณะศิลปศาสตร์ เอกวิชาภาษาอังกฤษ ได้รับทุนค่าโครงการออแพร์จากโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมนานาชาติ Engenius International ตอนนี้ได้แมชกับโฮสต์ชาวอเมริกันที่ Washington ค่ะ
![ออแพร์-ทุนออแพร์-ทำงานอเมริกา-ขยายเวลาเก็บ](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-5.jpg)
“น้องอารีรัตน์” จบการศึกษาจากมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ได้รับทุนค่าโครงการออแพร์จากโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมนานาชาติ Engenius International ตอนนี้ได้แมชกับโฮสต์ชาวอเมริกันเรียบร้อยแล้วค่ะ
![ออแพร์-ทุนออแพร์-ทำงานอเมริกา-ขยายเวลาเก็บ](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-6.jpg)
น้องเบญ ได้รับทุนค่าโครงการออแพร์ 100% จากโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมนานาชาติ Engenius Internationalจบการศึกษาจากมหาลัยแม่ฟ้าหลวง คณะศิลปศาสตร์ เอกวิชาภาษาอังกฤษ ได้คะแนนโทอิค 710 คะแนน ตอนนี้น้องเบญแมชกับโฮสต์แฟมิลี่เรียบร้อยแล้ว เป็นครอบครัวคุณหมอ มีดูแลน้องๆ ที่ต้องดูแลทั้งหมด 3 คน อายุ 6, 4 และ 1.5 ปี บ้านตั้งอยู่ที่ รัฐ Stockton, Alabama ค่ะ
![ออแพร์-ทุนออแพร์-ทำงานอเมริกา-ขยายเวลาเก็บ](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-7.jpg)
คนสุดท้าย ไปจบกันที่ ออแพร์คนใหม่ล่าสุดของเรา ได้รับทุนค่าโครงการออแพร์จากโครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมนานาชาติ Engenius International เป็นทุนมูลค่าเต็มจำนวน 100% ตอนนี้ถึงที่สหรัฐอเมริกาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว “น้องปุยนุ่น บุษราภรณ์ ” จบการศึกษาคณะศิลปศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษ ได้ไปเป็นออแพร์เรียบร้อยแล้วค่ะ
![ออแพร์, aupair](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-8-1024x1024.jpg)
![ออแพร์-aupair-เดินทาง1](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-Matched-9-1024x1024.jpg)
วีซ่าอเมริกาของน้องปุยนุ่นผ่านฉลุย เดินทางก่อนไม่รอแล้วนะ ออแพร์จาก Engenius International เดินทางมุ่งสู่อเมริกาเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ โครงการออแพร์ที่ดีที่สุด! มีทุนฟรี 100% มีเฉพาะที่ ออแพร์ Engenius International เท่านั้น (สมัครด่วนทุนมีจำนวนจำกัด)ใครยังมีฝันจะได้ไปทำงานเก็บเงิน ใช้ชีวิตคุ้มๆ ที่อเมริกา ไม่ต้องคิดเยอะ ไม่ต้องคิดมาก มาเลยกับพวกเรา Engenius International นำโครงการพี่เลี้ยงเด็ก Au Pair มาสานความฝันของทุกคนให้เป็นจริงแล้ววันนี้!
![](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Aupair-education-1024x427.jpg)
![](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Au-pair-promotion-1024x1024.jpg)
![](http://engenius.aunthaitest.com/wp-content/uploads/2021/04/Au-pair-promotion2-1024x1024.jpg)
Au Pair คืออะไรตอบ : เป็นโครงการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมที่อเมริกา พักอาศัยกับ Host Family ทำหน้าที่เป็นพี่เลี้ยงเด็ก ได้รับค่าตอบแทนและทุนการศึกษา นอกจากนี้ยังได้เที่ยวและพัฒนาภาษาอังกฤษอีกด้วย รับรองว่ากลับมาพูดอังกฤษไหลลื่นแน่นอน.สิ่งที่จะได้รับเมื่อสมัครเข้าร่วมโครงการออแพร์
1. ผู้ที่เข้าร่วมโครงการออแพร์จะได้รับวีซ่าประเภท J–1 (Cultural Exchange Visitor)
2. ค่าตอบแทนไม่ต่ำกว่า $197.75/สัปดาห์ (ทำงาน 45 ชั่วโมง/สัปดาห์)
3. ได้รับทุนการศึกษาจากครอบครัวอุปถัมภ์ $500/ปี
4. ได้รับอาหารและที่พักห้องส่วนตัวฟรี (พักกับ Host family)
5. ได้รับตั๋วเครื่องบินชั้นประหยัด ไปกลับ กรุงเทพ – สหรัฐอเมริกา – กรุงเทพ
6. ได้เข้าร่วมการปฐมนิเทศที่ นิวยอร์ก ก่อนการเริ่มงาน 5 วัน
7. ได้รับสิทธิประกันสุขภาพและอุบัติเหตุเบื้องต้นตลอดระยะเวลาโครงการ
8. วันหยุดประจำสัปดาห์ และวันหยุดพักร้อน 2 สัปดาห์โดยที่ได้รับค่าจ้าง
9. เมื่อจบโครงการออแพร์ 1 ปีแล้วยังสามารถท่องเที่ยวต่อในประเทศได้อีก 1 เดือน
10. โครงการออแพร์สามารถขยายระยะเวลาโครงการได้มากสุดถึง 2 ปี (ขณะอยู่ในประเทศสหรัฐอเมริกา) โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย